
Dòng A
Cục đẩy công suất rạp chiếu phim
A400 / A600 / A800 / A1200 là 4 mức công suất trên cùng nền tảng khuếch đại Class H ngõ ra hai kênh, kéo các mô-đun tần số thấp và trung/cao của loa màn ảnh phân tần chủ động cũng như loa vòm và loa siêu trầm.
Kênh màn ảnh · Kênh vòm · Loa siêu trầm (LFE) · Hệ thống tủ rack đa kênh
Features
- Khuếch đại tương tự Class H ngõ ra 2 kênh độc lập, mang lại cho mỗi kênh sau phân tần tầng kéo trung thực, không nhuốm màu.
- Cả bốn model dùng chung một nền tảng khuếch đại và bộ cổng kết nối, chỉ khác nhau về công suất ngõ ra và độ lợi điện áp, giúp kết hợp linh hoạt các mức công suất cho từng kênh trong cùng một tủ rack.
- Chế độ hoạt động song song / stereo / đấu cầu; chế độ đấu cầu kéo loa siêu trầm công suất lớn từ một kênh đơn.
- Bộ tụ lọc dung lượng lớn kết hợp quạt tản nhiệt điều khiển nhiệt độ thông minh cùng đường dẫn khí tản nhiệt độc lập cho từng kênh.
- Ngõ vào XLR đực / cái và ngõ ra speakON; mạch bảo vệ ngắn mạch, không tải, tiếng bật/tắt nguồn và nhiễu sóng RF.
- Nguồn điện 220 V; chiều cao rack 2U (88 mm) và độ sâu 360 mm đồng nhất.
- Thiết kế mạch tương tự với biến áp xuyến cho tuổi thọ dài lâu và độ ổn định cao hơn, cân bằng hoàn hảo giữa hiệu năng và chi phí.
Overview
A400 / A600 / A800 / A1200 là 4 mức công suất trên cùng một nền tảng khuếch đại Class H ngõ ra hai kênh, kéo các mô-đun tần số thấp và trung/cao của loa màn ảnh phân tần chủ động cũng như loa vòm và loa siêu trầm. Cả bốn model đều chia sẻ chung các cổng kết nối, chế độ vận hành và thiết kế mạch bảo vệ, chỉ khác biệt về công suất ngõ ra và độ lợi điện áp.
Bốn mức công suất trải rộng từ 350–1200 W mỗi kênh ở trở kháng 8 Ω và 700–2400 W ở 4 Ω, hoặc lên tới 3600 W khi đấu cầu trên một kênh đơn, giúp dễ dàng chọn model tương thích trực tiếp với trở kháng danh định và công suất định mức của loa. Cả bốn model đều có độ sâu 360 mm, cho phép kết hợp các mức công suất khác nhau trong cùng một tủ rack để đáp ứng chuẩn xác nhu cầu thực tế của từng kênh.
Specifications
| A400 | A600 | A800 | A1200 | |
| Class khuếch đại | Class H | |||
| Số kênh | 2 | |||
| Công suất ngõ ra định mức (8 Ω) | 350 W × 2 | 600 W × 2 | 800 W × 2 | 1200 W × 2 |
| Công suất ngõ ra định mức (4 Ω) | 700 W × 2 | 1200 W × 2 | 1600 W × 2 | 2400 W × 2 |
| Công suất ngõ ra đấu cầu (8 Ω) | 1050 W | 1800 W | 2400 W | 3600 W |
| Đáp tuyến tần số | 20 Hz–20 kHz | |||
| Tổng méo hài THD | < 0.05% | |||
| Tỷ số tín hiệu/nhiễu (SNR) | > 100 dB | |||
| Hệ số cản dịu (Damping Factor) | > 200 | |||
| Độ nhạy / Trở kháng ngõ vào | 0,775 V / 1,4 V · 20 kΩ cân bằng / 10 kΩ không cân bằng | |||
| Độ lợi điện áp | 29 dB | 31 dB | 33 dB | 37 dB |
| Cổng kết nối ngõ vào | XLR cái / XLR đực | |||
| Cổng kết nối ngõ ra | speakON | |||
| Chế độ hoạt động | Song song / Stereo / Đấu cầu | |||
| Tản nhiệt | Quạt tản nhiệt điều khiển nhiệt độ thông minh | |||
| Mạch bảo vệ | Mạch bảo vệ ngắn mạch · Không tải · Tiếng bật/tắt nguồn · Nhiễu RF | |||
| Nguồn điện | AC 220 V | |||
| Chiều cao rack | 2U (88 mm) | |||
| Kích thước R×C×S (mm) | W483 × H88 × D360 | |||
| Trọng lượng tịnh | 11.5 kg | 13.8 kg | 14.6 kg | 16.5 kg |
- 1Các thông số công suất ngõ ra là công suất liên tục (RMS) ở mức trở kháng được chỉ định. Công suất liên tục của cục đẩy tối thiểu phải bằng định mức AES 100 giờ của loa phối ghép, và công suất ở trở kháng tương ứng không được vượt quá công suất chương trình (program power) của loa để tránh méo vỡ tiếng (clipping) và hư hại củ loa (tham khảo bảng thông số kỹ thuật loa tương ứng).
- 2THD, tỷ số tín hiệu trên nhiễu và hệ số cản dịu được đo trong điều kiện thử nghiệm của nhà sản xuất; các kết quả đo theo quy chuẩn khác nhau không thể so sánh trực tiếp. Các thông số không ghi rõ model được áp dụng chung cho tất cả các model.
- 3Không khuyến nghị tải 2 Ω. Trở kháng tải tối thiểu ở chế độ đấu cầu là 8 Ω. Lắp đặt tủ rack phải đảm bảo luồng đối lưu không khí trước và sau thông thoáng, mức tăng nhiệt trong tủ rack phải nằm trong phạm vi nhiệt độ môi trường cho phép của thiết bị (nhiệt độ vận hành 0–50 °C).
- 4⚠️ Các thông số kỹ thuật trên trang này được trích từ tài liệu thông số do bộ phận R&D hiệu chỉnh. Trường hợp bản hiệu chỉnh sau của R&D có khác biệt, bản hiệu chỉnh mới nhất sẽ được áp dụng.

